user
NAM
2017-11-16 00:13:03
NHÓM NỤ CƯỜI - BẠN THẦY HÙNG

Năm thành lập: 2008

Lĩnh vực: Giáo dục, Giải trí, Lĩnh vực trẻ em.

Đối tượng thụ hưởng: Người nghèo, Người sống cùng HIV/AIDS.

Địa bàn hoạt động:
Tp. Hồ Chí Minh.

Giới thiệu: Nhóm Nụ Cười cung cấp môi trường học tập, vui chơi an toàn, bổ ích bù đắp những thiệt thòi cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trong những gia đình bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS vào cuối tuần tại văn phòng Nụ Cười.

Vấn đề đang giải quyết: Phần lớn các trẻ trong nhóm lớn lên từ các gia đình nghèo khó, bản thân ông bà, mẹ là người ít học nên cơ hội vào đời bằng học vấn của các em thấp. Khi có khó khăn về tài chính, tinh thần là gia đình thường hướng đến việc cho trẻ nghỉ học, tìm việc làm vì vậy

Hoạt động: Tại văn phòng Nụ Cười vào cuối tuần tổ chức các lớp học kèm văn hoá, vẽ, bơi lội... hàng tuần, tập huấn kỹ năng sống, giá trị sống hàng tháng cho 15-20 lượt trẻ em.

Kết quả/Thành tích: Năm 2008 - 2010, Nhận giấy chứng nhận của "THE GLOBAL FUUND FOR Children" cho những đóng góp cho trẻ và thanh thiếu niên dễ bị tổn thương.
Sau 9 năm, hiện một em học năm 3 đại học RMIT, một em học cao đẳng năm 1, một em học trung cấp nghề năm 2.

Chúng tôi đang ấp ủ điều gì? Mỗi năm, chúng tôi hỗ trợ thêm 5 trẻ bị ảnh hưởng bởi HIV hoặc có hoàn cảnh khó khăn. 

• 0 Lượt thích
  • 0 Bình luận
  • 246Lượt xem

Mời bạn Đăng nhập để bình luận bài viết